ใหม่ เจริญปุระ นำทีมกรงกรรมคว้ารางวัลใหญ่ รางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34
ข่าวบันเทิง

ใหม่ เจริญปุระ นำทีมกรงกรรมคว้ารางวัลใหญ่ รางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34

          จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 34 แล้ว สำหรับงานประกาศผล รางวัลโทรทัศน์ทองคำ ประจำปี 2562 ที่จัดขึ้นเมื่อช่วงเย็นวันนี้ (29 ก.พ. 63 ) ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย

          รางวัลโทรทัศน์ทองคำ  โดยในปีนี้มีดารานักแสดง รวมถึงทีมงาน ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังจากละครคุณภาพหลากหลายเรื่อง ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงกันอย่างคึกคัก ไม่ว่าจะเป็น กรงกรรม, กลิ่นกะสะลอง, ลิขิตรักข้ามดวงดาว, voice สัมผัสเสียงมรณะ, สองนรี, ใบไม้ที่ปลิดปลิว, แรงเทียน, หัวใจศิลา, บ่วงสไบ และอีกมากมาย เรียกได้ว่าแต่เรื่องนั้น ล้วนแล้วแต่มีเนื้อหาเข้มข้นน่าจับตามองเป็นอย่างมากเลยทีเดียว

ซึ่งรายชื่อละครและผู้ชนะรางวัล รางวัลโทรทัศน์ทองคำ ในแต่ละสาขา มีดังนี้

  • รางวัลเกียรติยศคนทีวี จำนวน 4 รางวัล
    1. สุรางค์ เปรมปรีด์
    2. ประวิทย์ มาลีนนท์
    3. ชูศักดิ์ สุธีรธรรม
    4. มยุรฉัตร เหมือนประสิทธิเวช
  • รางวัลนำชายดีเด่น
    1. เจมส์ จิรายุ จากละคร กรงกรรม ช่อง 3
    2. มาริโอ้ เมาเร่อ จากละคร ทองเอก หมอยาท่าโฉลง ช่อง 3
    3. เจมส์ มาร์ จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3
    4. ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละคร ลิขิตรักข้ามดวงดาว ช่อง 3
    5. แอนดริว เกร้กสัน จากละคร voice สัมผัสเสียงมรณะ ช่องทรูโฟร์ยู
  • รางวัลนำหญิงดีเด่น
    1. ใหม่ เจริญปุระ จากละคร กรงกรรม ช่อง 3
    2. ญาญ่า อุรัสยา จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3
    3. มิน พีชญา จากละคร สองนรี ช่อง 7HD
    4. ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก จากละคร ใบไม้ที่ปลิดปลิว ช่อง One31
    5. แพนเค้ก เขมนิจ จากละคร voice สัมผัสเสียงมรณะ ช่องทรูโฟร์ยู
  • ดาราสนับสนุนชายดีเด่น 
    1. รอง เค้ามูลดี จากละคร ทองเอก หมอยาท่าโฉลง ช่อง 3
    2. อเล็กซ์ เรนเดลล์ จากละคร Teeใครทีมันส์ ช่อง 3
    3. มนตรี เจนอักษร จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3
    4. ก้อง ปิยะ จากละคร ศรีอโยธยา 2 ช่องทรูโฟร์ยู
    5. ณัฏฐ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา จากละคร แรงเทียน ช่อง GMM25
  • รางวัลสนับสนุนหญิงดีเด่น
    1. แพร์ พิชชาภา จากละคร กรงกรรม ช่อง 3
    2. ริต้า ศรีริต้า เจนเซ่น จากละคร เพลิงรักเพลิงแค้น ช่อง 3
    3. ทับทิม อัญรินทร์ จากละคร บ่วงสไบ ช่อง 7HD
    4. แอน สิเรียม จากละคร หัวใจศิลา ช่อง One31
    5. หยาด หยาดทิพย์ จากละคร แรงเทียน ช่อง GMM25
  • รางวัลพิธีกรดีเด่น
    1. หนุ่ม กรรชัย กำเนิดพลอย จากรายการ โหนกระแส ช่อง 3
    2. จอมขวัญ หลาวเพ็ชร์ จากรายการ ถามตรง ๆ กับจอมขวัญ ไทยรัฐทีวี
    3. วิวัฒน์ วงศ์ภัทรฐิติ จากรายการ ซูเปอร์เท็น เวิร์คพอยท์ทีวี
  • รางวัลละครองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น
    1. กรงกรรม ผลิตโดย บริษัท แอค-อาร์ต เจเนเรชั่น จำกัด ช่อง 3
    2. ลิขิตรักข้ามดวงดาว ผลิตโดย บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด ช่อง 3
    3. กลิ่นกาสะลอง ผลิตโดย บริษัท ฟีลกู๊ด เอ็นเทอร์เทนเม้นท์ จำกัด ช่อง 3
    4. ทองเอก หมอยาท่าโฉลง ผลิตโดย โซนิกซ์ บูม 2013 จำกัด ช่อง 3
    5. ศรีอโยธยา 2 ผลิตโดย บริษัท ทรู คอร์ปอเรชั่น จำกัด ช่องทรูโฟร์ยู
  • รางวัลสร้างสรรค์สังคมดีเด่น
    1. กรงกรรม ผลิตโดย บริษัท แอค-อาร์ต เจเนเรชั่น จำกัด ช่อง 3
    2. Teeใครทีมันส์ ผลิตโดย บริษัท เมคเกอร์ เค จำกัด ช่อง 3
    3. วัยแสบสาแหรกขาด โครงการ 2 ผลิตโดย บริษัท มาสเตอร์ วัน วีดีโอ โปรดักชั่น จำกัด ช่อง 3
    4. สารวัตรใหญ่ ผลิตโดย บริษัท ดราเมจิก จำกัด ช่อง 7HD
    5. ใบไม้ที่ปลิดปลิว ผลิตโดย CHANGE2561 ช่อง One31
  • รางวัลบทโทรทัศน์ดีเด่น
    1. สร้างสรรค์ และนุชหน้าจอ จากละคร ทองเอก หมอยาท่าโฉลง ช่อง 3
    2. ยิ่งยศ ปัญญา จากละคร กรงกรรม ช่อง 3
    3. ปารดา กันตพัฒนกุล จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3
    4. ณัฐิยา ศิรกรวิไล และพัฒนะ จิระวงศ์ จากละคร Teeใครทีมันส์ ช่อง 3
    5. เนปาลี (เจี๊ยบ วรรธนา วีรยวรรธน) จากละคร ใบไม้ที่ปลิดปลิว ช่อง One31
  • รางวัลผู้กำกับดีเด่น
    1. สันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3
    2. ชุดาภา จันทเขตต์ จากละคร ทองเอก หมอยาท่าโฉลง ช่อง 3
    3. พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละคร กรงกรรม ช่อง 3
    4. หม่อมหลวงพันธุ์เทวนพ เทวกุล จากละคร ศรีอโยธยา 2 ช่องทรูโฟร์ยู
    5. นพชัย ชัยนาม จากละครเรื่อง voice สัมผัสเสียงมรณะ ช่องทรูโฟร์ยู
  • รางวัลรายการข่าวดีเด่น
    1. รายการ ข่าว 3 มิติ ช่อง 3
    2. รายการ สนามข่าว 7 สี ช่อง 7HD
    3. รายการ รอบโลก by กรุณา บัวคำศรี ช่อง PPTV
  • รางวัลรายการกีฬาดีเด่น
    1. รายการ เสน่ห์กีฬา ช่อง 3
    2. รายการ สปอร์ตกูรู ช่อง 3
    3. รายการ เจาะสนาม Weekly ช่อง 7HD
  • รางวัลรายการเกมโชว์และปกิณกะดีเด่น
    1. รายการ ฮอลลีวูด เกมไนท์ไทยแลนด์ ช่อง 3
    2. รายการ กล่องของขวัญ เวิร์คพอยท์ทีวี
    3. รายการ รู้ไหม ใครโสด ช่อง One31
  • รางวัลรายการเยาวชนดีเด่น
    1. รายการ Davinci เด็กถอดรหัส ช่อง 3
    2. รายการ มาสเตอร์เชฟจูเนียร์ ช่อง 7HD
    3. รายการ ซูเปอร์เท็น เวิร์คพอยท์ทีวี
  • รางวัลรายการศิลปวัฒนธรรมดีเด่น
    1. รายการ ร้อยเรื่องเมืองไทย ช่อง 7HD
    2. รายการ Line กนก เนชั่นทีวี
    3. รายการ คุณพระช่วย เวิร์คพอยท์ทีวี

ใหม่ เจริญปุระ นำทีมกรงกรรมคว้ารางวัลใหญ่รางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 34

ใหม่ เจริญปุระ นำทีมกรงกรรมคว้ารางวัลใหญ่รางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 34

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องที่ต้องการถูกทำเครื่องหมาย *